![]() |
| Inspekta Jenerali wa Polisi Kenya Douglas Kanja |
Huduma ya Kitaifa ya Polisi nchini Kenya (NPS) imekanusha kuhusika na tukio la kutekwa nyara kwa Mhariri Msaidizi wa Standard Group, Alex Kiprotich, na imetangaza kuanzisha uchunguzi wa tukio hilo.
Kiprotich anadaiwa kutekwa na watu wenye silaha akiwa kando ya Barabara ya Gilgil kuelekea Nakuru, katika tukio ambalo limezua wasiwasi kuhusu usalama wa waandishi wa habari nchini Kenya.
Katika taarifa iliyotolewa Jumatano, msemaji wa NPS, Muchiri Nyaga, alisema Inspekta Jenerali wa Polisi Kenya, Douglas Kanja, ameagiza Kitengo cha Kupambana na Utekaji Nyara kuanza mara moja uchunguzi wa tukio hilo.
Kwa mujibu wa NPS, uchunguzi huo unalenga pia kubaini utambulisho wa watu wenye silaha nzito ambao walionekana katika eneo la tukio, huku baadhi yao wakidaiwa kuwaamuru wasafiri kushuka kutoka kwenye gari la Kiprotich.
NPS imesisitiza kuwa inachukulia kwa uzito mkubwa tukio hilo na inaendelea na juhudi za kubaini kilichotokea pamoja na wahusika wa tukio hilo.
“NPS inachukulia utekaji nyara kwa uzito mkubwa, kwani makosa haya makubwa yanatishia maisha, uhuru na usalama wa Wakenya,” alisema Muchiri Nyaga.
Polisi wamesema uchunguzi utaendelea ili kubaini mazingira ya tukio hilo, wahusika na hatua zinazopaswa kuchukuliwa kwa mujibu wa sheria.
Tukio hilo pia limeibua mjadala kuhusu usalama wa waandishi wa habari na wafanyakazi wa vyombo vya habari nchini Kenya, hasa katika kipindi ambacho matukio ya utekaji na vitisho dhidi ya raia yanaendelea kuibua wasiwasi.
