NAPOLI YATOA TAARIFA JUU YA AFYA YA SCOTT MCTOMINAY BAADA YA KUGUNDUKULIWA ARRYTHMIA


 

SCOTT MCTOMINAY KUKAA NJE KWA TAKRIBANI MWEZI MMOJA BAADA YA KUGUNDUKULIWA NA TATIZO LA MAPIGO YA MOYO

Napoli, Italia, Septemba 2, 2026: Kiungo wa SSC Napoli na timu ya taifa ya Scotland, Scott McTominay, atalazimika kukaa nje ya uwanja kwa takribani mwezi mmoja baada ya kugundulika kuwa na tatizo la mapigo ya moyo yasiyo ya kawaida, maarufu kama arrhythmia.

Napoli imethibitisha kuwa McTominay, mwenye umri wa miaka 29, amegundulika kuwa na arrhythmia nyepesi na isiyo hatarishi (mild benign arrhythmia), lakini madaktari wameamua afanyiwe matibabu ili kurekebisha tatizo hilo na kuhakikisha usalama wake wa kiafya.

MCTOMINAY AFANYIWA UPASUAJI MDOGO

Kwa mujibu wa taarifa ya Napoli, McTominay anatarajiwa kufanyiwa Pulsed-Field Ablation (PFA) katika siku zijazo.

PFA ni aina ya matibabu ya kisasa yanayotumika kurekebisha matatizo ya mfumo wa umeme wa moyo. Tofauti na baadhi ya njia za zamani zinazotumia joto au baridi, PFA hutumia mapigo mafupi ya umeme kulenga tishu zinazosababisha mpangilio usio wa kawaida wa mapigo ya moyo. Ni utaratibu wa kuingilia mwili kwa kiwango kidogo (minimally invasive).

Ni muhimu pia kufafanua kwamba taarifa rasmi ya Napoli iliyochapishwa hadharani inasema tu kuwa atafanyiwa PFA katika siku zijazo; haijaeleza hadharani kwamba upasuaji huo utafanyika Marekani.

ATARUDI LINI UWANJANI?

Napoli inatarajia McTominay kurejea baada ya mapumziko ya kwanza ya kimataifa ya msimu huu, ambayo yanafanya kukosekana kwake kuwa takribani mwezi mmoja.

Hii ina maana kuwa kiungo huyo atakosa baadhi ya michezo ya Napoli katika kipindi hicho, pamoja na majukumu ya timu ya taifa ya Scotland wakati wa mapumziko ya kimataifa.

MCTOMINAY AWATULIZA MASHABIKI

Licha ya taarifa hiyo kuzua hofu miongoni mwa mashabiki wa Napoli na Scotland, McTominay mwenyewe ameonyesha kuwa hana hofu kubwa kuhusu hali hiyo.

Katika mahojiano yaliyochapishwa Septemba 2, mchezaji huyo alisema yuko vizuri na kwamba anaangalia mbele kurejea akiwa na nguvu zaidi baada ya matibabu.

Mtaalamu wa magonjwa ya moyo aliyenukuliwa na Areanapoli pia alieleza kuwa, bila kupata taarifa kamili za kitabibu za McTominay, haiwezekani kusema kwa usahihi aina mahsusi ya arrhythmia aliyonayo. Alisisitiza kwamba ablation ni utaratibu wa kuingilia mwili kwa kiwango kidogo na kwamba kwa wanamichezo wenye moyo wenye afya kimuundo, kurejea katika kiwango cha juu kunawezekana baada ya kupona na kufanyiwa vipimo vinavyohitajika.

MCTOMINAY NI MUHIMU KWA NAPOLI

McTominay alijiunga na Napoli mwaka 2024 akitokea Manchester United baada ya kutumia takribani miaka saba katika klabu hiyo ya England.

Katika msimu wake wa kwanza Napoli, alisaidia klabu hiyo kutwaa Serie A, huku baadaye akichaguliwa kuwa Mchezaji Bora wa Serie A kwa msimu wa 2024/25.

Kutokana na umuhimu wake katika kikosi cha Napoli, kutokuwepo kwake kwa takribani mwezi mmoja ni pigo kwa timu hiyo wakati ikiendelea na ratiba ya Serie A na mashindano ya Ulaya.


Kwa sasa, taarifa kutoka Napoli zinaeleza kuwa tatizo la McTominay ni nyepesi na benign, lakini matibabu yanafanywa kama hatua ya kurekebisha tatizo hilo na kulinda afya yake.

Mashabiki wa Napoli na Scotland sasa wanasubiri kuona McTominay akipitia matibabu hayo kwa mafanikio na kurejea uwanjani baada ya mapumziko ya kimataifa.

Tunamtakia Scott McTominay matibabu salama na urejeo wenye nguvu uwanjani.

Post a Comment

Previous Post Next Post

Popular Items