BREAKING: JOSHUA ZIRKZEE ABANWA KUTOKA MANCHESTER UNITED, ATABAKI OLD TRAFFORD MSIMU HUU
Manchester, England ,Septemba 2, 2026: Mshambuliaji wa Manchester United, Joshua Zirkzee, amebaki katika kikosi cha klabu hiyo baada ya jitihada za kumtoa Old Trafford kabla ya kufungwa kwa dirisha la usajili kushindikana.
Taarifa za mwisho za usajili zinaeleza kuwa Manchester United ilimjulisha Zirkzee kwamba ataendelea kubaki katika klabu hiyo kwa msimu wa 2026/27, licha ya kuwepo kwa hamu kutoka klabu kadhaa za Ulaya.
EVERTON WALIVYOMTAKA ZIRKZEE
Katika siku ya mwisho ya usajili, Everton ilifanya juhudi za kumsajili Zirkzee, huku ikihitaji kuongeza chaguo katika safu yake ya ushambuliaji.
Hata hivyo, jitihada hizo hazikufanikiwa na Zirkzee akaendelea kuwa mchezaji wa Manchester United. Ripoti za mwisho zinaeleza kwamba mazungumzo ya uhamisho huo hayakuweza kukamilika kabla ya muda wa mwisho wa usajili.
FIORENTINA PIA WALIHUSISHWA
Kabla ya Everton, Fiorentina ilikuwa moja ya klabu zilizokuwa kwenye mazungumzo na Manchester United kuhusu uwezekano wa kumchukua Zirkzee kwa mkopo wa msimu mmoja, ukiwa na uwezekano wa uhamisho wa kudumu baadaye.
Zirkzee pia alikuwa ameonyesha kuwa angekuwa tayari kurejea Serie A, ligi ambayo aliwahi kucheza akiwa Bologna na Parma. Hata hivyo, makubaliano hayakufikiwa.
ZIRKZEE ALIJIUNGA NA UNITED MWAKA 2024
Joshua Zirkzee alijiunga na Manchester United Julai 2024, akitokea Bologna kwa ada iliyokuwa takribani €42.5 milioni (£36.5m), huku mkataba wake ukiwa wa miaka mitano pamoja na chaguo la kuongeza mwaka mwingine.
Alianza maisha yake Old Trafford kwa kishindo baada ya kufunga bao la ushindi katika mchezo wake wa kwanza wa Premier League dhidi ya Fulham.
Hata hivyo, muda wa kucheza kwake umekuwa changamoto katika kipindi cha baadaye. Msimu wa 2025/26 alifunga mabao mawili katika mechi 26 za mashindano yote, huku akianza mechi tano pekee, jambo lililozua uvumi kwamba angeondoka klabuni hapo.
ATAKUWA NA CHANGAMOTO YA KUPIGANIA NAFASI
Kwa sasa Zirkzee atalazimika kuendelea kupigania nafasi yake chini ya kocha Michael Carrick.
Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 25 ana uwezo wa kucheza kama mshambuliaji wa kati au namba 10, lakini ushindani katika safu ya ushambuliaji ya United umefanya kupata nafasi ya kudumu kuwa changamoto.
Katika mwanzo wa msimu huu, Zirkzee amekuwa akipata muda mdogo wa kucheza. Kwa mfano, alikuwa benchi bila kutumika katika ushindi wa United wa 5-2 dhidi ya Ipswich Town tarehe 30 Agosti.
JE, ZIRKZEE ATAWEZA KUBADILI HALI YAKE?
Kwa kubaki Manchester United, Zirkzee sasa ana nafasi ya kujaribu kumshawishi Carrick kwamba anastahili nafasi zaidi katika kikosi.
Msimu ni mrefu na United itahitaji wachezaji wake wote kutokana na ratiba kubwa ya Premier League na mashindano mengine. Kwa Zirkzee, hii inaweza kuwa nafasi ya pili ya kuonyesha uwezo wake na kubadilisha mtazamo uliopo kuhusu maisha yake Old Trafford.
Kwa sasa, jambo lililo wazi ni kwamba Joshua Zirkzee ataendelea kuwa mchezaji wa Manchester United msimu wa 2026/27 baada ya dirisha la usajili kufungwa bila uhamisho wake kukamilika.
