ASTON VILLA YAKAMILISHA USAJILI WA IBRAHIM MBAYE KUTOKA PSG KWA €55M


ASTON VILLA YAKAMILISHA USAJILI WA IBRAHIM MBAYE KUTOKA PSG KWA €55M

Aston Villa imekamilisha usajili wa kinda wa kimataifa wa Senegal, Ibrahim Mbaye, kutoka Paris Saint-Germain (PSG), katika dili lenye thamani ya €55 milioni. Mbaye, mwenye umri wa miaka 18, amejiunga na Villa kwa uhamisho wa kudumu.

Usajili huo unakuwa sehemu ya mpango wa kocha Unai Emery wa kuendelea kujenga upya kikosi cha Aston Villa, huku klabu hiyo ikiongeza mchezaji mwenye kasi, uwezo wa kucheza pembeni na uwezo wa kuwatengenezea matatizo mabeki.

IBRAHIM MBAYE NI NANI?

Mbaye alizaliwa 24 Januari 2008, nchini Ufaransa, na alianza safari yake ya soka katika akademi ya PSG akiwa na umri wa miaka 10. Alipanda kupitia mfumo wa vijana wa klabu hiyo hadi kufikia kikosi cha kwanza.

Mwaka 2024 aliweka historia PSG baada ya kuwa mchezaji mdogo zaidi wa klabu hiyo kucheza mchezo wa Ligue 1, akiwa na miaka 16, miezi sita na siku 23, katika mchezo dhidi ya Le Havre. 

Katika msimu uliopita, Mbaye alicheza mechi 31 katika mashindano yote akiwa PSG, akifunga mabao matatu na kutoa assists mbili. 

MBAYE ALICHAGUA SENEGAL

Ingawa alizaliwa Ufaransa na aliwahi kuitumikia timu za vijana za Ufaransa, Mbaye aliamua kuwakilisha Senegal katika ngazi ya kimataifa.

Amecheza mechi 15 kwa timu ya taifa ya Senegal na kufunga mabao manne. Pia alishiriki katika Kombe la Dunia 2026, ambapo alifunga bao dhidi ya Ufaransa katika mchezo uliomalizika kwa Senegal kupoteza 3-1. 

ASTON VILLA YALIPA €55 MILIONI

Aston Villa imekubali kulipa takribani €55 milioni kwa PSG ili kumsajili Mbaye. Dili hilo lilifuatia mazungumzo ya muda mrefu kati ya klabu hizo kabla ya makubaliano kukamilishwa.

Kwa upande wa PSG, kuondoka kwa Mbaye kunafunga safari yake ya miaka minane ndani ya klabu hiyo, ambako alifanikiwa kupanda kutoka akademi hadi kuwa sehemu ya kikosi cha kwanza na kushinda mataji kadhaa. 

EMERY APATA CHAGUO JIPYA KATIKA USHAMBULIAJI

Mbaye anatarajiwa kuongeza kasi, nguvu katika mashambulizi ya pembeni na uwezo wa kucheza moja kwa moja kuelekea langoni katika kikosi cha Aston Villa.

Usajili wake pia unaendana na mkakati wa Villa wa kujenga kikosi chenye wachezaji vijana wenye uwezo mkubwa wa kukua katika miaka ijayo.

Kwa sasa, Mbaye anakuwa miongoni mwa wachezaji vijana wanaotazamwa kwa karibu katika Premier League, huku Aston Villa ikiwekeza kiasi kikubwa cha fedha katika kuhakikisha inapata huduma yake.

SAFARI MPYA YA PREMIER LEAGUE

Baada ya kuanzia katika akademi ya PSG na kucheza kwenye jukwaa kubwa la soka la Ulaya, Ibrahim Mbaye sasa anaingia katika changamoto mpya ya Premier League akiwa na Aston Villa.

Swali kubwa litakuwa: Je, Mbaye ataweza kuonyesha kiwango kilekile alichokionyesha PSG na kuwa mmoja wa mawinga hatari zaidi Premier League?

Muda pekee ndio utatoa jibu.

Post a Comment

Previous Post Next Post

Popular Items