Viongozi mbalimbali wamewasili katika Kituo cha Kuzalisha Umeme cha Julius Nyerere (JNHPP), kilichopo Rufiji, mkoani Pwani, kushuhudia uzinduzi rasmi wa kituo hicho.
JNHPP kina uwezo wa kuzalisha megawati 2,115 za umeme, hatua inayotarajiwa kuongeza kwa kiasi kikubwa uwezo wa Tanzania katika uzalishaji wa nishati ya umeme.
Uzinduzi wa kituo hicho unaashiria hatua muhimu katika juhudi za Serikali za kuongeza uzalishaji wa umeme, kuimarisha upatikanaji wa nishati ya uhakika na kuwezesha shughuli mbalimbali za kiuchumi na kijamii nchini.Kituo hicho pia kinatajwa kuwa miongoni mwa miradi mikubwa ya kimkakati katika sekta ya nishati, huku kikitarajiwa kuwa na mchango katika kukuza uzalishaji viwandani, biashara na huduma nyingine zinazohitaji umeme wa uhakika.
Tukio la uzinduzi linafanyika leo, Agosti 22, 2026, katika eneo la Rufiji, likiwakutanisha viongozi, wadau na wananchi kushuhudia hatua hii muhimu katika sekta ya nishati nchini.


