
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, anatarajiwa kuongoza hafla hiyo ya uzinduzi wa mradi wenye uwezo wa kuzalisha megawati 2,115 (MW). Mradi huo umetajwa kuwa miongoni mwa uwekezaji mkubwa wa kimkakati katika miundombinu ya nishati nchini.
JNHPP NA FURSA ZA KIUCHUMIMradi wa JNHPP unatarajiwa kuongeza uwezo wa uzalishaji wa umeme nchini na kuimarisha upatikanaji wa nishati ya uhakika kwa matumizi ya majumbani, biashara na viwanda.
Kuongezeka kwa upatikanaji wa umeme kunaweza kutoa mazingira bora zaidi kwa ukuaji wa shughuli za uzalishaji, uwekezaji, biashara na viwanda, sambamba na kusaidia Tanzania kukabiliana na ongezeko la mahitaji ya nishati.
Kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa kabla ya uzinduzi, wananchi katika Mkoa wa Pwani wameeleza matumaini kwamba mradi huo utaongeza fursa za kiuchumi, ajira, viwanda, biashara na shughuli za kilimo, pamoja na kuchangia katika usimamizi wa maji katika Bonde la Rufiji.
SEHEMU YA DIRA YA NISHATI HADI 2030
Uzinduzi wa JNHPP unakuja wakati Tanzania ikiwa na mpango wa kuongeza kwa kiasi kikubwa uwezo wake wa kuzalisha umeme katika kipindi cha utekelezaji wa Ilani ya CCM ya 2025–2030.
Moja ya malengo yaliyowekwa ni kufikisha uwezo wa uzalishaji wa umeme nchini hadi megawati 8,000 ifikapo mwaka 2030, hatua inayolenga kuwezesha ukuaji wa uchumi, kuongeza uzalishaji na kupanua upatikanaji wa nishati.
HATUA MUHIMU KWA SEKTA YA NISHATI
Kwa uwezo wake wa megawati 2,115, JNHPP inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika kuongeza nguvu ya mfumo wa umeme wa Taifa.
Uzinduzi wa mradi huo pia unaashiria hatua muhimu katika utekelezaji wa miradi mikubwa ya nishati inayolenga kuweka msingi wa uchumi unaotegemea uzalishaji, viwanda, biashara na uwekezaji.
Kwa Tanzania, hatua hiyo inaendelea kuibua matarajio ya upatikanaji wa umeme wa uhakika zaidi na mazingira bora ya kukuza shughuli za kiuchumi katika maeneo mbalimbali ya nchi.
Madelemo News itaendelea kukuletea taarifa na matukio muhimu kutoka eneo la tukio la uzinduzi wa JNHPP, Rufiji, Pwani.


